Đối tượng hưởng trợ cấp thôi công tác hội cựu chiến binh được quy định thế nào?

Ngày hỏi:13/03/2020

Chào Ban biên tập. Xin hỏi đối tượng hưởng trợ cấp thôi công tác hội cựu chiến binh được quy định thế nào? Nhờ hỗ trợ theo quy định mới. Mong Ban biên tập phản hồi sớm.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đối tượng hưởng trợ cấp thôi công tác hội cựu chiến binh được quy định thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ theo Khoản 1 Điều 4 Thông tư 03/2020/TT-BLĐTBXH (có hiệu lực từ ngày 01/04/2020) quy định đối tượng hưởng trợ cấp thôi công tác Hội như sau:

      Cựu Chiến binh đang hưởng lương hưu, trợ cấp bảo hiểm xã hội, trợ cấp ưu đãi người có công với cách mạng hàng tháng, khi thôi làm công tác Hội được hưởng trợ cấp thôi công tác Hội, gồm các đối tượng sau:

      + Cựu chiến binh được bầu cử, bổ nhiệm, tuyển dụng tham gia công tác tại cơ quan Hội Cựu chiến binh từ Trung ương đến cấp huyện;

      + Cựu chiến binh là Chủ tịch Hội Cựu chiến binh cấp xã

      + Cựu chiến binh là Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh cấp xã;

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Trợ cấp thôi việc
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn