Đối tượng tham gia kiểm tra để được cấp Chứng nhận vận hành hệ thống điện quốc gia

Ngày hỏi:29/03/2019

Tôi đang tìm hiểu các quy định về cấp chứng nhận vận hành hệt thống điện quốc gia. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì trách nhiệm của đối tượng nào tham gia kiểm tra để được cấp Chứng nhận vận hành hệ thống điện quốc gia? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đối tượng tham gia kiểm tra để được cấp Chứng nhận vận hành hệ thống điện quốc gia
      (ảnh minh họa)
    • Tại Điều 29 Quy trình kiểm tra và cấp Chứng nhận vận hành cho các chức danh tham gia trực tiếp công tác tác điều độ, vận hành hệ thống điện quốc gia ban hành kèm theo Quyết định 69/QĐ-ĐTĐL năm 2018, thì:

      Đối tượng tham gia kiểm tra để được cấp Chứng nhận vận hành, bao gồm một trong các đối tượng sau:

      1. Chưa có Chứng nhận vận hành.

      2. Có Chứng nhận vận hành thuộc các trường hợp sau:

      - Chứng nhận vận hành đã hết thời hạn sử dụng hoặc không còn phù hợp với vị trí công tác;

      - Chứng nhận vận hành bị thu hồi do vi phạm kỷ luật trong công tác điều độ, vận hành hệ thống điện quốc gia;

      - Chứng nhận vận hành còn thời hạn sử dụng dưới 06 tháng.

      Trên đây là quy định về đối tượng tham gia kiểm tra để được cấp Chứng nhận vận hành hệ thống điện quốc gia.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT