Được bằng khen thành tích xuất sắc 2 năm liền thì có được nâng lương trước hạn không?

Ngày hỏi:02/10/2021

Em muốn hỏi, em là giáo viên được nhận bằng khen do lập thành tích xuất sắc 2 năm liền. Vậy em có được nâng lương trước hạn không ạ? Em xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 3 Thông tư 08/2013/TT-BNV quy định về chế độ nâng bậc lương trước thời hạn, trong đó:

      - Đáp ứng đủ tiêu chuẩn:

      + Tiêu chuẩn 1: Được cấp có thẩm quyền đánh giá từ mức hoàn thành nhiệm vụ trở lên;

      + Tiêu chuẩn 2: Không vi phạm kỷ luật một trong các hình thức khiển trách, cảnh cáo, cách chức.

      - Lập thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ đã được cấp có thẩm quyền quyết định công nhận bằng văn bản;

      - Chưa xếp bậc lương cuối cùng trong ngạch;

      - Tính đến 31/12 của năm xét nâng bậc lương trước thời hạn còn thiếu từ 12 tháng trở xuống để được nâng bậc lương thường xuyên.

      Như vậy, trường hợp chị được nhận bằng khen do lập thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ để được nâng bậc lương trước hạn thì còn phải đáp ứng đủ các điều kiện còn lại nêu ở trên.

      Do đó, chị vui lòng đối chiếu quy định với trường hợp của mình.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn