Duyệt dự thảo văn bản, sửa chữa, bổ sung dự thảo văn bản đã duyệt

Ngày hỏi:18/03/2019

Ban tư vấn vui lòng giải đáp giúp tôi thắc mắc sau: Việc duyệt dự thảo văn bản, sửa chữa, bổ sung dự thảo văn bản đã duyệt được thực hiện như thế nào? Có văn bản nào hướng dẫn về vấn đề này không? Hy vọng sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn rất nhiều

Chí Hiếu (hieu***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 8 Quy chế công tác văn thư, lưu trữ của cơ quan, tổ chức do Bộ trưởng Bộ Nội vụ ban hành kèm theo Thông tư 04/2013/TT-BNV thì:

      - Dự thảo văn bản phải do người có thẩm quyền ký duyệt văn bản.

      - Trong trường hợp dự thảo đã được Lãnh đạo cơ quan, tổ chức (nêu rõ tên cơ quan, tổ chức) phê duyệt, nhưng thấy cần thiết phải sửa chữa, bổ sung thêm vào dự thảo thì đơn vị hoặc cá nhân được giao nhiệm vụ soạn thảo văn bản phải trình người đã duyệt dự thảo xem xét, quyết định việc sửa chữa, bổ sung.

      Trên đây là nội dung quy định về việc duyệt dự thảo văn bản, sửa chữa, bổ sung dự thảo văn bản đã duyệt. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 04/2013/TT-BNV.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn