Gia hạn giải quyết tố cáo trong công an nhân dân được quy định ra sao?

Ngày hỏi:08/08/2021

Vui lòng cung cấp cho tôi quy định về việc gia hạn giải quyết tố cáo trong công an nhân dân? Mong sớm nhận hồi đáp.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Gia hạn giải quyết tố cáo trong công an nhân dân được quy định tại Điều 22 Thông tư 129/2020/TT-BCA, cụ thể như sau:

      Trường hợp vụ việc tố cáo phức tạp hoặc đặc biệt phức tạp, khi thời hạn giải quyết tố cáo đã hết mà chưa hoàn thành việc giải quyết tố cáo thì người giải quyết tố cáo quyết định bằng văn bản việc gia hạn giải quyết tố cáo theo quy định tại khoản 2, khoản 3 Điều 30 Luật Tố cáo và thông báo cho người tố cáo, người bị tố cáo, cơ quan, tổ chức, đơn vị, cá nhân có liên quan biết. Căn cứ xác định vụ việc phức tạp, đặc biệt phức tạp thực hiện theo quy định tại khoản 2, khoản 3 Điều 3 Nghị định số 31/2019/NĐ-CP ngày 10/4/2019 của Chính phủ quy định chi tiết một số điều và biện pháp tổ chức thi hành Luật Tố cáo.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bị tố cáo
    Đơn tố cáo
    Giải quyết tố cáo
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn