Giáo viên được bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh có được nâng lương trước hạn?

Ngày hỏi:26/04/2019

Em là giáo viên tại một trường tiểu học. Em đã được nhận bằng khen của Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh. Ban tư vấn cho em hỏi giáo viên được bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh có được nâng lương trước hạn? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn!

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Giáo viên được bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh có được nâng lương trước hạn?
      (ảnh minh họa)
    • Theo định tại Điều 3 Thông tư 08/2013//TT-BNV thì điều kiện nâng bậc lương trước hạn gồm:

      - Được cấp có thẩm quyền đánh giá từ mức hoàn thành nhiệm vụ trở lên;

      - Không vi phạm kỷ luật một trong các hình thức khiển trách, cảnh cáo, cách chức;

      - Lập thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ đã được cấp có thẩm quyền quyết định công nhận bằng văn bản;

      - Chưa xếp bậc lương cuối cùng trong ngạch hoặc trong chức danh và tính đến ngày 31 tháng 12 của năm xét nâng bậc lương trước thời hạn còn thiếu từ 12 tháng trở xuống để được nâng bậc lương thường xuyên.

      ==> Như bạn trình bày thì bạn được Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh tặng bằng khen. Do đó, bạn có có thể được nâng bậc lương trước thời hạn nếu như đáp ứng đủ các điều kiện trên.

      Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn