Giáo viên làm văn phòng đảng ủy của trường hưởng phụ cấp như thế nào?

Ngày hỏi:25/05/2020

Tôi là giáo viên, tại Đại hội Đảng bộ nhà trường được bầu vào BCH Đảng ủy nhà trường và được phân công làm văn phòng Đảng ủy. Vậy phụ cấp của tôi được hưởng là bao nhiêu? Cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 4 Quyết định 128-QĐ/TW năm 2004 quy định: Cán bộ chuyên trách Đảng, đoàn thể ở trường học áp dụng bảng lương chuyên môn nghiệp vụ của viên chức sự nghiệp.

      - Bí thư đảng ủy chuyên trách hưởng phụ cấp chức vụ bằng phụ cấp của Giám đốc.

      - Phó bí thư đảng ủy, Chủ tịch công đoàn chuyên trách hưởng phụ cấp chức vụ bằng phụ cấp chức vụ của Phó Giám đốc.

      - Bí thư Đoàn Thanh niên, Phó chủ tịch công đoàn chuyên trách hưởng phụ cấp chức vụ bằng phụ cấp chức vụ Trưởng phòng nghiệp vụ của đơn vị cùng cấp.

      Theo Bảng 6 ban hành kèm theo Quyết định 128-QĐ/TW năm 2004 và Điểm a Khoản 5 Điều 1 Quyết định 275-QĐ/TW năm 2009 quy định hệ số phụ cấp làm công tác Đảng tại Học viện chính trị Việt Nam, cụ thể như sau:

      Bộ máy tổ chức các cấp

      Chức danh

      Hệ số

      Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh

      Phó Giám đốc

      1,30

      Trưởng khoa, Trưởng ban, Viện trưởng, Chánh văn phòng

      1,00

      Phó Trưởng khoa, Phó Trưởng ban, Phó Viện trưởng, Phó Chánh văn phòng

      0,80

      Trưởng khoa, trưởng ban (phòng)

      0,7

      Phó trưởng khoa, phó trưởng ban (phòng)

      0,5

      Do bạn không cung cấp rõ vị trí bạn làm việc tại Văn phòng Đảng của nhà nước, nên chúng tôi không thể kết luận bạn được nhận phụ cấp với hệ số bao nhiêu.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn