Hình thức lễ tang đối với cán bộ, công chức, viên chức bao gồm những gì?

Ngày hỏi:13/04/2016

Hình thức lễ tang đối với cán bộ, công chức, viên chức bao gồm những gì? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Hiện tại tôi đang có thắc trong việc tổ chức tang lễ đối với cán bộ, viên chức nhà nước. Anh chị cho tôi hỏi: Hình thức lễ tang đối với cán bộ, công chức, viên chức bao gồm những gì? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Nghị định 105/2012/NĐ-CP thì hình thức lễ tang được quy định như sau:

      1. Lễ Quốc tang.

      2. Lễ tang cấp Nhà nước.

      3. Lễ tang cấp cao.

      4. Lễ tang Cán bộ, công chức, viên chức.

      Hình thức lễ tang đối với cán bộ, công chức, viên chức được quy định tại Điều 3 Nghị định 105/2012/NĐ-CP về tổ chức lễ tang cán bộ, công chức, viên chức.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn