hình thức thông báo thời gian bầu cử, nơi bỏ phiếu

Ngày hỏi:04/07/2016

Thời gian bầu cử, nơi bỏ phiếu được thông báo bằng hình thức nào?

    Nội dung này được Sở tư pháp Kon Tum tư vấn như sau:

    • Trong thời hạn 10 ngày trước ngày bầu cử, Tổ bầu cử phải thường xuyên thông báo cho cử tri biết ngày bầu cử, nơi bỏ phiếu, thời gian bỏ phiếu bằng hình thức niêm yết, phát thanh và các phương tiện thông tin đại chúng khác của địa phương. (Điều 70 Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân)


    Nguồn:

    Trang thông tin điện tử Sở Tư pháp thuộc Cổng thông tin điện tử tỉnh Kon Tum
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn