Hình thức thực hiện giám sát, kiểm tra của cán bộ y tế trong Công an nhân dân

Ngày hỏi:18/04/2017

Hình thức thực hiện giám sát, kiểm tra của cán bộ y tế trong Công an nhân dân được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Hình thức thực hiện giám sát, kiểm tra của cán bộ y tế trong Công an nhân dân được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Minh Tâm (tam****@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hình thức thực hiện giám sát, kiểm tra của cán bộ y tế trong Công an nhân dân được quy định tại Điều 10 Thông tư 64/2009/TT-BCA quy định thực hiện dân chủ trong cơ sở y tế Công an nhân dân như sau:

    - Qua hoạt động của Thanh tra của cơ sở y tế;

    - Qua hội nghị cán bộ của cơ sở y tế;

    - Qua các cuộc họp, sinh hoạt định kỳ của các khoa, phòng;

    - Qua hoạt động của các tổ chức đảng, đoàn thể quần chúng;

    - Qua hoạt động của Hội đồng thuốc và điều trị trong bệnh viện;

    - Qua hoạt động giao ban và hoạt động tuyến.

    Trên đây là quy định về Hình thức thực hiện giám sát, kiểm tra của cán bộ y tế trong Công an nhân dân. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Thông tư 64/2009/TT-BCA.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn