Hồ sơ đăng ký đi học sau đại học trong nước và đi đào tạo, bồi dưỡng ở nước ngoài của công chức, viên chức Bộ Tư pháp

Ngày hỏi:25/08/2018

Để phục vụ cho nhu cầu công việc, tôi có thắc mắc mong nhận được sự phản hồi từ các chuyên viên. Anh chị cho tôi hỏi: Hồ sơ đăng ký đi học sau đại học trong nước và đi đào tạo, bồi dưỡng ở nước ngoài của công chức, viên chức Bộ Tư pháp gồm những gì? Xin cảm ơn!

Thu Hiền (hien***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ đăng ký đi học sau đại học trong nước và đi đào tạo, bồi dưỡng ở nước ngoài của công chức, viên chức Bộ Tư pháp được quy định tại Điều 15 Quy chế đào tạo, bồi dưỡng công chức, viên chức Bộ Tư pháp ban hành kèm theo Quyết định 273/QĐ-BTP năm 2018 như sau:

      1. Công chức, viên chức đăng ký dự tuyển chuẩn bị các hồ sơ sau đây:

      a) Đơn xin dự tuyển, trong đó nêu rõ: họ tên, năm sinh, chức vụ, ngạch công chức, viên chức, thời gian công tác, nhiệm vụ đang đảm nhiệm, chuyên ngành đã tốt nghiệp, chuyên ngành đăng ký dự thi, tên đề tài nghiên cứu (nếu có);

      b) Văn bản cử công chức, viên chức dự tuyển của Thủ trưởng quản lý trực tiếp;

      c) Thông báo tuyển sinh của cơ sở đào tạo trong trường hợp tự liên hệ các khóa đào tạo, bồi dưỡng.

      2. Công chức, viên chức trúng tuyển phải chuẩn bị các hồ sơ sau đây:

      a) Văn bản cử công chức, viên chức đi học của Thủ trưởng quản lý trực tiếp;

      b) Thông báo trúng tuyển của cơ sở đào tạo;

      c) Bản cam kết thực hiện nhiệm vụ tại cơ quan, đơn vị sau khi hoàn thành chương trình đào tạo đối với trường hợp đi đào tạo sau đại học (mẫu số 01/ĐTBD);

      d) Các tài liệu khác theo yêu cầu của khóa học.

      Trên đây là nội dung quy định về hồ sơ đăng ký đi học sau đại học trong nước và đi đào tạo, bồi dưỡng ở nước ngoài của công chức, viên chức Bộ Tư pháp. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 273/QĐ-BTP năm 2018.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn