Hồ sơ đề nghị khen thưởng Bằng khen của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng

Ngày hỏi:30/11/2018

Tôi có thắc mắc về vấn đề thi đua, khen thưởng trong quân đội nhân dân. Cụ thể cho tôi hỏi hồ sơ đề nghị khen thưởng Bằng khen của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng được quy định như thế nào? Cảm ơn!

Mỹ Dung - Bến Tre

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hồ sơ đề nghị khen thưởng Bằng khen của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng được quy định tại Khoản 2 Điều 67 Thông tư 151/2018/TT-BQP hướng dẫn thi đua, khen thưởng trong Quân đội nhân dân Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành, theo đó:

    Hồ sơ đề nghị khen thưởng Bằng khen của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng gồm 01 bộ (bản chính):

    - Tờ trình kèm theo danh sách đề nghị khen thưởng. Danh sách lập theo từng hình thức, mức hạng đề nghị khen thưởng;

    - Biên bản và kết quả bỏ phiếu tín nhiệm của hội đồng thi đua - khen thưởng đơn vị trực thuộc Bộ Quốc phòng;

    - Báo cáo thành tích và tóm tắt thành tích của từng trường hợp được đề nghị khen thưởng, có xác nhận của thủ trưởng đơn vị cấp trình khen.

    Trên đây là tư vấn về hồ sơ đề nghị khen thưởng Bằng khen của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 151/2018/TT-BQP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn