Hồ sơ đề nghị khen thưởng Huy chương Quân kỳ Quyết thắng

Ngày hỏi:30/11/2018

Nhờ Ban tư vấn hãy giải đáp giúp tôi vấn đề liên quan tới hoạt động thi đua, khen thưởng trong quân đội nhân dân. Cụ thể cho tôi hỏi hồ sơ đề nghị khen thưởng Huy chương Quân kỳ Quyết thắng được quy định như thế nào? Cảm ơn!

Kim Ngân - ngan*****@gmail.com

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hồ sơ đề nghị khen thưởng Huy chương Quân kỳ Quyết thắng được quy định tại Khoản 2 Điều 68 Thông tư 151/2018/TT-BQP hướng dẫn thi đua, khen thưởng trong Quân đội nhân dân Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành, theo đó:

    Hồ sơ đề nghị khen thưởng Huy chương Quân kỳ Quyết thắng gồm 01 bộ (bản chính):

    - Tờ trình của thủ trưởng đơn vị cấp trực thuộc Bộ Quốc phòng;

    - Danh sách trích ngang của cá nhân đề nghị tặng thưởng huy chương, kỷ niệm chương. Danh sách lập riêng theo từng hình thức, mức hạng.

    Trên đây là tư vấn về hồ sơ đề nghị khen thưởng Huy chương Quân kỳ Quyết thắng. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 151/2018/TT-BQP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn