học liên thông đại học muốn nộp hồ sơ đợt chiêu sinh công chức xã liệu có được không?

Ngày hỏi:28/07/2014
Anh/Chị cho em hỏi. Em học liên thông đại học muốn nộp hồ sơ đợt chiêu sinh công chức xã liệu có được không? vì em thấy trong điều kiện dự tuyển ghi là có bằng đại học chính quy 4 năm liên tục trở lên. Em cảm ơn Anh / Chị nhiều ạ.

    Nội dung này được Sở Nội vụ thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 3, Điều 46 Nghị định số 112/2011/NĐ-CP ngày 05/12/2011 của Chính phủ về quản lý công chức xã, phường, thị trấn: “UBND cấp huyện có thẩm quyền tổ chức tuyển dụng đối với công chức cấp xã”. Do vậy, đề nghị bà liên hệ với địa phương nơi tuyển dụng để được biết cụ thể về tiêu chuẩn, điều kiện tuyển dụng. Tuy nhiên, hiện nay, trên địa bàn thành phố Đà Nẵng không có đơn vị nào tổ chức thi công chức phường, xã, đề nghị bà theo dõi trên các phương tiện thông tin đại chúng hoặc liên hệ với địa phương có nhu cầu dự tuyển để được biết kế hoạch tuyển dụng công chức phường, xã trong thời gian sắp tới (nếu có).


    Nguồn:

    Website Sở Nội vụ thành phố Đà nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn