Hợp tác quốc tế về công nghiệp an ninh

Ngày hỏi:12/06/2020

Chào ban biên tập, cho tôi hỏi việc hợp tác quốc tế về công nghiệp an ninh được quy định như thế nào theo nghị định mới nhất?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc hợp tác quốc tế về công nghiệp an ninh được quy định tại Điều 10 Nghị định 63/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/8/2020) như sau:

      1. Thiết lập, củng cố và phát triển mối quan hệ hợp tác với Chính phủ, các tổ chức, cá nhân nước ngoài.

      2. Trao đổi thông tin, tài liệu kỹ thuật và chuyển giao công nghệ phục vụ xây dựng và phát triển công nghiệp an ninh.

      3. Hợp tác, liên doanh, liên kết, hợp tác đầu tư sản xuất, phát triển sản phẩm; nghiên cứu ứng dụng, triển khai sản xuất phục vụ công nghiệp an ninh; xúc tiến thương mại, xuất khẩu sản phẩm công nghiệp an ninh.

      4. Đào tạo nguồn nhân lực cho công nghiệp an ninh.

      Trên đây là nội dung hỗ trợ về việc hợp tác quốc tế về công nghiệp an ninh.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn