Huy động lực lượng dự bị động viên được hiểu như thế nào?

Ngày hỏi:20/12/2019

Theo quy định mới nhất huy động lực lượng dự bị động viên được hiểu như thế nào? Mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Theo Khoản 7 Điều 2 Luật Lực lượng dự bị động viên 2019 (Có hiệu lực từ 01/07/2020) quy định huy động lực lượng dự bị động viên được hiểu như sau:

      => Huy động lực lượng dự bị động viên là việc gọi quân nhân dự bị, điều động phương tiện kỹ thuật dự bị để bàn giao cho lực lượng thường trực của Quân đội nhân dân theo quy định của Luật này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT