Kế toán trường THCS được vào biên chế trường không?

Ngày hỏi:31/05/2019

Tôi hiện đang làm kế toán. Tôi muốn vào trường THCS để làm kế toán. Vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi kế toán trường THCS được vào biên chế trường không? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn chân thành cảm ơn!

Thùy Linh - linh*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 4 Thông tư 16/2017/TT-BGDĐT thì Danh mục khung vị trí việc làm trong trường trung học cơ sở; trường phổ thông dân tộc bán trú cấp trung học cơ sở; trường dành cho người khuyết tật (sau đây gọi chung là trường phổ thông cấp trung học cơ sở) gồm:

      1. Nhóm vị trí việc làm gắn với công việc lãnh đạo, quản lý, điều hành (02 vị trí):

      a) Hiệu trưởng;

      b) Phó hiệu trưởng.

      2. Nhóm vị trí việc làm gắn với công việc hoạt động nghề nghiệp (01 vị trí): Giáo viên.

      3. Nhóm vị trí việc làm gắn với công việc hỗ trợ, phục vụ (09 vị trí):

      a) Thư viện;

      b) Thiết bị, thí nghiệm;

      c) Công nghệ thông tin;

      d) Kế toán;

      đ) Thủ quỹ;

      e) Văn thư;

      g) Y tế;

      h) Hỗ trợ giáo dục người khuyết tật;

      i) Giáo vụ (áp dụng đối với trường phổ thông dân tộc nội trú huyện và trường dành cho người khuyết tật).

      ==> Theo quy định trên đây thì trường trung học cơ sở cũng có vị trí cho kế toán. Do đó, kế toán trường trung học cơ sở có thể vào biên chế nếu đáp ứng các điều kiện theo luật định.

      Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn