Kéo dài thời gian giữ chức vụ quản lý của công chức, viên chức thuộc Bộ Giáo dục và Đào tạo

Ngày hỏi:28/08/2018

Tôi đang tìm hiểu quy định về công tác bổ nhiệm lại, kéo dài thời gian công tác của công chức, viên chức. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp và cung cấp thông tin giúp, cụ thể: Kéo dài thời gian giữ chức vụ quản lý của công chức, viên chức thuộc Bộ Giáo dục và Đào tạo được tiến hành như thế nào? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

Như Quỳnh (quynh***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kéo dài thời gian giữ chức vụ quản lý của công chức, viên chức thuộc Bộ Giáo dục và Đào tạo được quy định tại Điều 21 Quy chế bổ nhiệm, bổ nhiệm lại, kéo dài thời gian giữ chức vụ, thôi giữ chức vụ, từ chức, miễn nhiệm, luân chuyển công chức, viên chức giữ chức vụ quản lý thuộc Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành kèm theo Quyết định 6196/QĐ-BGDĐT năm 2016 như sau:

      - Trong thời gian 03 tháng trước khi hết thời hạn giữ chức vụ quản lý, đơn vị tổ chức đánh giá CCVC quản lý theo quy định tại Điều 11 của Quy chế này.

      - Vụ TCCB báo cáo Bộ trưởng, Ban Cán sự Đảng xin ý kiến nhận xét, đánh giá và quyết định cho kéo dài hay không kéo dài thời gian giữ chức vụ quản lý của CCVC. Trên cơ sở đó, Bộ trưởng ký quyết định kéo dài hoặc không kéo dài thời gian giữ chức vụ quản lý của CCVC.

      Trên đây là nội dung quy định về việc kéo dài thời gian giữ chức vụ quản lý của công chức, viên chức thuộc Bộ Giáo dục và Đào tạo. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 6196/QĐ-BGDĐT năm 2016.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn