Khi tính phụ cấp thâm niên có cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo không?

Ngày hỏi:22/11/2019

Minh cần tư vấn một vấn đề như sau: Một người được bổ nhiệm là thanh tra viên ngạch 04.024. Người này đồng thời được bổ nhiệm là trưởng phòng chuyên môn (chức danh nghề). Vậy khi tính phụ cấp thâm niên nghề thanh tra và phụ cấp trách nhiệm nghề thanh tra có được cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo vào để tính hay không? Mong sớm nhận được hồi đáp. Trân trọng cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 2 Thông tư liên tịch 04/2009/TTLT-BNV-BTC quy định cách tính phụ cấp thâm niên như sau:

      Mức tiền phụ cấp thâm niên nghề

      =

      Hệ số lương chức vụ hoặc hệ số lương chuyên môn, nghiệp vụ cộng với hệ số phụ cấp chức vụ lãnh đạo và % (quy theo hệ số) phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) hiện hưởng

      x

      lương tối thiểu chung do Chính phủ quy định từng thời kỳ

      x

      Mức % phụ cấp thâm niên nghề được hưởng

      Như vậy, mức phụ cấp thâm niên căn cứ vào hệ số lương chức vụ hoặc hệ số lương chuyên môn, nghiệp vụ; hệ số phụ cấp chức vụ lãnh đạo và % (quy theo hệ số) phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) hiện hưởng nếu bạn có phụ cấp chức vụ lãnh đạo thì phụ cấp này sẽ được cộng vào để tính phụ cấp thâm niên.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bảo lưu phụ cấp
    Bảo lưu phụ cấp chức vụ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn