Không có CCHN kiến trúc được tham gia thực hiện dịch vụ kiến trúc không?

Ngày hỏi:12/11/2020

Xin hỏi trường hợp em không có chứng chỉ hành nghề kiến trúc được tham gia thực hiện dịch vụ kiến trúc hay không? Căn cứ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Không có CCHN kiến trúc được tham gia thực hiện dịch vụ kiến trúc không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 2 Điều 21 Luật Kiến trúc 2019 về điều kiện hành nghề kiến trúc như sau:

      Cá nhân không có chứng chỉ hành nghề kiến trúc được tham gia thực hiện dịch vụ kiến trúc trong tổ chức hành nghề kiến trúc hoặc hợp tác với kiến trúc sư hành nghề với tư cách cá nhân.

      Như vậy, bạn không có CCHN kiến trúc thì vẫn được tham gia thực hiện dịch vụ kiến trúc trong tổ chức hành nghề kiến trúc hoặc hợp tác với kiến trúc sư.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn