Khu công nghệ thông tin tập trung là gì?

Ngày hỏi:22/11/2016

Khu công nghệ thông tin tập trung là gì? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Minh, đang sinh sống ở Bình Thuận, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi khu công nghệ thông tin tập trung là gì? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Tấn Minh_091**)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khái niệm về khu công nghệ thông tin tập trung được quy định tại Khoản 1 Điều 2 Nghị định 154/2013/NĐ-CP quy định về khu công nghệ thông tin tập trung, theo đó:

      Khu công nghệ thông tin tập trung là khu tập trung các hoạt động nghiên cứu - phát triển, đào tạo, sản xuất và kinh doanh sản phẩm, dịch vụ công nghệ thông tin, cung cấp hạ tầng, cung ứng dịch vụ công nghệ thông tin cho các tổ chức, doanh nghiệp và các hoạt động khác liên quan đến công nghệ thông tin.

      Trên đây là quy định về khái niệm về khu công nghệ thông tin tập trung. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 154/2013/NĐ-CP quy định về khu công nghệ thông tin tập trung.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn