Lấy vợ ngoài ngành công an?

Ngày hỏi:22/12/2014

Là công an lấy vợ ngoài ngành cần điều kiện gì?

    Nội dung này được Luật sư Nguyễn Huy Long, Công ty Luật TNHH Nam Long tư vấn như sau:

    • Hiện nay pháp luật không có quy định cấm kết hôn giữa những người thuộc diện quân đội công an với những người theo đạo.

      Chỉ cấm trong trường hợp bạn có vi phạm pháp luật hôn nhân gia đình tại Điều 9, Điều 10.

      Tuy nhiên điều lệ ngành thì có thể hạn chế bạn, bạn hãy xem điều lệ ngành công an.


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn