Lễ phục mùa hè của nữ sĩ quan Cảnh sát biển

Ngày hỏi:31/07/2019

Với nghị định mới của Chính phủ vừa được ban hành về cảnh sát biển thì Ban biên tập hãy cho tôi biết: Lễ phục mùa hè của nữ sĩ quan Cảnh sát biển được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 23 Nghị định 61/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ 28/08/2019) quy định về lễ phục mùa hè của nữ sĩ quan Cảnh sát biển Việt Nam, cụ thể như sau:

      1. Mũ mềm: Kiểu mẫu, màu sắc thực hiện theo quy định tại khoản 1 Điều 21 Nghị định này.

      2. Váy, áo

      a) Kiểu mẫu:

      Áo: Kiểu áo ký giả ngắn tay, ve chữ V, phía dưới thân trước có hai túi ốp nổi, có chiết vai và eo, thân sau có sống sau xẻ dưới, vai có dây vai đeo cấp hiệu, trên tay áo bên trái có gắn lô gô Cảnh sát biển Việt Nam theo quy định tại Điều 16 Nghị định này;

      Váy: Kiểu ôm sát người, dài dưới gối, có lớp vài lót trong, phía dưới thân sau có xẻ;

      b) Màu sắc: Xanh tím than.

      3. Ghệt da: Ghệt cao cổ có khóa kéo, cổ ghệt cao ngang bắp chân, mũi trơn, mặt đế có hoa văn chống trơn; màu đen.

      4. Quần tất: Màu da chân.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT