Mã số Thẻ Thanh tra thay đổi trong các trường hợp nào?

Mã số Thẻ Thanh tra thay đổi trong các trường hợp nào?

Ngày hỏi:07/11/2017

Mã số Thẻ Thanh tra thay đổi trong các trường hợp nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Thái Thanh hiện đang sống và làm việc tại Cần Thơ. Tôi đang tìm hiểu về việc quản lý và sử dụng Thẻ Thanh tra. Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được Ban biên tập giải đáp giúp. Thắc mắc của tôi cụ thể như sau: Mã số Thẻ Thanh tra thay đổi trong các trường hợp nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trường hợp mã số Thẻ Thanh tra thay đổi được quy định tại Khoản 3 Điều 5 Thông tư 01/2012/TT-TTCP quy định mẫu và việc quản lý, sử dụng Thẻ Thanh tra do Thanh tra Chính phủ ban hành,theo đó:

    Mã số Thẻ Thanh tra thay đổi (được cấp mã số mới) trong các trường hợp sau:

    a) Thanh tra viên chuyển công tác sang cơ quan thanh tra nhà nước thuộc tỉnh khác hoặc bộ khác;

    b) Thanh tra viên được điều động, luân chuyển sang cơ quan khác và đã miễn nhiệm chức danh thanh tra sau đó lại được điều động, tái bổ nhiệm vào ngạch thanh tra thuộc cơ quan thanh tra nhà nước ở tỉnh khác hoặc Bộ, ngành khác.

    Trên đây là tư vấn về trường hợp mã số Thẻ Thanh tra. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 01/2012/TT-TTCP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chào thân ái và chúc sức khỏe!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn