Mối quan hệ công tác của Chính trị viên phó Ban Chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở

Ngày hỏi:15/03/2018

Mối quan hệ công tác của Chính trị viên phó Ban Chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Ngọc Hải hiện đang sống và làm việc tại Đồng Nai. Tôi hiện đang tìm hiểu về Ban Chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi mối quan hệ công tác của Chính trị viên phó Ban Chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mối quan hệ công tác của Chính trị viên phó Ban Chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở được quy định tại Điều 13 Thông tư 79/2016/TT-BQP Quy định mối quan hệ công tác của Ban Chỉ huy quân sự xã, phường, thị trấn, Ban Chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở; chức trách, nhiệm vụ, mối quan hệ công tác của cán bộ Ban Chỉ huy quân sự Bộ, ngành Trung ương, Ban Chỉ huy quân sự xã, phường, thị trấn và thôn đội trưởng, Ban Chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở, chỉ huy đơn vị dân quân tự vệ do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành, theo đó:

      a) Đối với Chính trị viên, Chỉ huy trưởng: Là mối quan hệ giữa cấp dưới và cấp trên;

      b) Đối với Chỉ huy phó: Là mối quan hệ phối hợp công tác.

      Trên đây là tư vấn về mối quan hệ công tác của Chính trị viên phó Ban Chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 79/2016/TT-BQP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn