Mối quan hệ công tác của phó chỉ huy trưởng ban chỉ huy quân sự cấp xã từ 01/7/2020

Ngày hỏi:09/04/2020

Tôi đang làm phó chỉ huy trưởng ban chỉ huy quân sự cấp xã, tôi được biết có quy định mới điều chỉnh về mối quan hệ công tác trong ban chỉ huy quân sự cấp xã, cho tôi hỏi theo quy định này thì mối quan hệ công tác giữa tôi với những người khác được quy định thế nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mối quan hệ công tác của phó chỉ huy trưởng ban chỉ huy quân sự cấp xã từ 01/7/2020
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 6 Thông tư 29/2020/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 01/7/2020) quy định mối quan hệ công tác của phó chỉ huy trưởng ban chỉ huy quân sự cấp xã như sau:

      - Quan hệ với chỉ huy trưởng, chính trị viên ban chỉ huy quân sự cấp xã là quan hệ giữa cấp dưới và cấp trên;

      - Quan hệ với chính trị viên phó ban chỉ huy quân sự cấp xã là quan hệ phối hợp công tác;

      - Quan hệ với người chỉ huy đơn vị dân quân thuộc quyền quản lý là quan hệ cấp trên với cấp dưới. Quan hệ với người chỉ huy đơn vị Dân quân tự vệ không thuộc quyền quản lý là quan hệ phối hợp công tác.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT