Một năm phi công quân sự được phong cấp mấy lần?

Ngày hỏi:13/10/2020

Cho tôi hỏi, mỗi năm phi công quân sự được phong cấp bao nhiêu lần ạ? Xin được hỗ trợ theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 2 Điều 25 Thông tư 120/2020/TT-BQP (Có hiệu lực từ 01/01/2021) quy định như sau:

      Mỗi phi công, thành viên tổ bay hàng năm chỉ được phong cấp một lần, không phong vượt cấp.

      Như vậy, căn cứ quy định trên thì một năm phi công quân sự chỉ được phong cấp một lần, không phong vượt cấp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT