Mức hỗ trợ đối với cán bộ y tế, trinh sát, quản giáo nơi đang giam giữ các đối tượng bị nhiễm HIV/AIDS

Ngày hỏi:21/03/2019

Chào Ban tư vấn, tôi có người anh là công an trại giam, các đối tượng tội phạm thuộc đối tượng anh quản lý là những tội phạm hiện đang bị nhiễm HIV/AIDS, công việc vô cùng nguy hiểm do đó tôi muốn hỏi với tính chất công việc như thế thì mức hỗ trợ hàng tháng được nhận là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Điều 4 Quyết định 43/2015/QĐ-TTg quy định chế độ bồi dưỡng đối với cán bộ, chiến sĩ Công an nhân dân trực tiếp làm công tác quản lý, giáo dục, khám chữa bệnh với đối tượng bị nhiễm HIV/AIDS do Thủ tướng Chính phủ ban hành, có quy định như sau:

      Đối với cán bộ y tế, trinh sát, trực trại, trực cơ sở, khám xét, giáo dục, giáo vụ, quản giáo, cảnh sát bảo vệ - cơ động tại các trại giam, trại tạm giam, cơ sở giáo dục bắt buộc, trường giáo dưỡng và nhà tạm giữ; giáo viên dạy văn hóa, giáo viên chủ nhiệm lớp trong các trường giáo dưỡng thuộc lực lượng Công an nhân dân được nhận chế độ bồi dưỡng là: 500.000 đồng/người/tháng.

      ** Lưu ý: Chế độ bồi dưỡng quy định tại Quyết định này được chi trả cùng kỳ lương hàng tháng và không dùng để tính đóng, hưởng chế độ bảo hiểm xã hội và bảo hiểm y tế.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn