Mức hoạt động phí của Đại biểu Hội đồng nhân dân cấp huyện là bao nhiêu?

Ngày hỏi:27/08/2018

Chào Anh/ chị trong Ban biên tập, tôi là Nguyễn Thanh Mai, tìm hiểu quy định của pháp luật về chế độ chính sách đãi ngộ của Đại biểu Hội đồng nhân dân, có thắc mắc tôi mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập, cụ thể: Mức hoạt động phí của Đại biểu Hội đồng nhân dân cấp huyện là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm b Khoản 2 Điều 3 Nghị quyết 1206/2016/NQ-UBTVQH13 quy định chế độ, chính sách và điều kiện bảo đảm hoạt động của đại biểu Hội đồng nhân dân do Ủy ban Thường vụ Quốc hội ban hành, có quy định về hề hoạt động phí của Đại biểu Hội đồng nhân dân như sau:

      Đại biểu Hội đồng nhân dân (bao gồm cả đại biểu hoạt động chuyên trách và hoạt động không chuyên trách) được hưởng hoạt động phí hàng tháng như sau:

      - Đại biểu Hội đồng nhân dân cấp huyện: Hệ số 0,4 mức lương cơ sở;

      Bên cạnh đó, Nghị quyết cũng quy định thêm:

      - Đại biểu Hội đồng nhân dân cấp xã: Hệ số 0,3 mức lương cơ sở;

      -Đại biểu Hội đồng nhân dân cấp tỉnh: Hệ số 0,5 mức lương cơ sở;

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn