Mức phạt tiền tối đa trong lĩnh vực quốc phòng là bao nhiêu?

Ngày hỏi:20/12/2018

Tôi đang tìm hiểu về các hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng và muốn nhờ mọi người giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Mức phạt tiền tối đa trong lĩnh vực quốc phòng là bao nhiêu? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt tiền tối đa trong lĩnh vực quốc phòng là bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Mức phạt tiền tối đa trong lĩnh vực quốc phòng được quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 3 Nghị định 120/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng, cơ yếu do Thủ tướng Chính phủ ban hành như sau:

      Mức phạt tiền tối đa trong lĩnh vực quốc phòng đối với cá nhân là 75.000.000 đồng, đối với tổ chức là 150.000.000 đồng;

      Trên đây là nội dung trả lời về mức phạt tiền tối đa trong lĩnh vực quốc phòng. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 120/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn