Mức phụ cấp trách nhiệm của thủ quỹ cơ quan, đơn vị nhà nước từ ngày 01/7/2019

Ngày hỏi:26/08/2019

Mức phụ cấp trách nhiệm của thủ quỹ cơ quan, đơn vị nhà nước từ ngày 01/7/2019 là bao nhiêu? Rất mong sớm nhận phản hồi từ Ban biên tập. 

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phụ cấp trách nhiệm của thủ quỹ cơ quan, đơn vị nhà nước từ ngày 01/7/2019
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 3 Nghị định 38/2019/NĐ-CP quy định về mức lương cơ sở đối với cán bộ công chức, viên chức và lực lượng vũ trang.

      Thì mức lương cơ sở từ ngày 01 tháng 7 năm 2019, mức lương cơ sở là 1.490.000 đồng/tháng.

      Mức phụ cấp trách nhiệm của thủ quỹ cơ quan, đơn vị từ ngày 01/7/2019 được quy định tại Tiết d Điểm 2 Mục II Thông tư 05/2005/TT-BNV hướng dẫn thực hiện chế độ phụ cấp trách nhiệm công việc đối với cán bộ, công chức, viên chức do Bộ Nội vụ ban hành, theo đó:

      Thủ quỹ cơ quan, đơn vị nhà nước được hưởng phụ cấp trách nhiệm công việc mức 4, hệ số 0,1.

      Như vậy, mức phụ cấp trách nhiệm của thủ quỹ cơ quan, đơn vị nhà nước từ ngày 01/7/2019 là 149.000 đồng.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn