Mức phụ cấp trách nhiệm quản lý, chỉ huy đơn vị đối với Chính trị viên phó phó hải đoàn dân quân tự vệ

Ngày hỏi:25/08/2018

Xin chào các anh/chị trong ban tư vấn pháp luật của công ty nhé. Tôi mới được bổ nhiệm làm Chính trị viên phó phó hải đoàn dân quân tự vệ. Cho tôi hỏi, tôi sẽ được nhận mức phụ cấp trách nhiệm quản lý, chỉ huy đơn vị đối với Chính trị viên phó hải đoàn dân quân tự vệ là bao nhiêu theo quy định hiện nay? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 16 Nghị định 03/2016/NĐ-CP quy định như sau:

      "Mức phụ cấp trách nhiệm quản lý, chỉ huy đơn vị dân quân tự vệ được tính và chi trả theo tháng, bằng mức lương cơ sở nhân với hệ số quy định cụ thể như sau:

      1. Tiểu đội trưởng, Khẩu đội trưởng: 0,10.

      2. Trung đội trưởng, Thôn đội trưởng: 0,12.

      3. Đại đội phó, Chính trị viên phó đại đội; Hải đội phó, Chính trị viên phó hải đội: 0,15.

      4. Đại đội trưởng, Chính trị viên đại đội; Hải đội trưởng, Chính trị viên hải đội; Trung đội trưởng dân quân cơ động: 0,20.

      5. Tiểu đoàn phó, Chính trị viên phó tiểu đoàn; Hải đoàn phó, Chính trị viên phó hải đoàn: 0,21.

      6. Tiểu đoàn trưởng, Chính trị viên tiểu đoàn; Hải đoàn trưởng, Chính trị viên hải đoàn; Chỉ huy phó, chính trị viên phó Ban chỉ huy quân sự cấp xã; Chỉ huy phó, Chính trị viên phó Ban chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở: 0,22.

      7. Chỉ huy trưởng, Chính trị viên Ban chỉ huy quân sự cấp xã; Chỉ huy trưởng, Chính trị viên Ban chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức ở cơ sở; Chỉ huy phó, Chính trị viên phó Ban chỉ huy quân sự Bộ, ngành Trung ương: 0,24.

      8. Chỉ huy trưởng, Chính trị viên Ban chỉ huy quân sự Bộ, ngành Trung ương: 0,25.

      9. Thời gian được hưởng phụ cấp trách nhiệm tính từ ngày có quyết định bổ nhiệm và thực hiện cho đến khi có quyết định thôi giữ chức vụ đó; trường hợp giữ chức vụ từ 15 ngày trở lên trong tháng thì được hưởng phụ cấp cả tháng, giữ chức vụ dưới 15 ngày trong tháng thì được hưởng 50% phụ cấp trách nhiệm của tháng đó."

      ==> Căn cứ quy định trên đây thì mức phụ cấp trách nhiệm quản lý, chỉ huy đơn vị đối với Chính trị viên phó hải đoàn dân quân tự vệ hiện hành được tính và chi trả theo tháng, bằng mức lương cơ sở nhân với hệ số 0,21.

      Trên đây là quan điểm tư vấn của chúng tôi đối với vấn đề mà bạn đang thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn