Mức thu phí tham quan Bảo tàng Phụ nữ Việt Nam

Ngày hỏi:27/08/2018

Ban tư vấn của Ngân hàng Pháp luật cho tôi hỏi mức thu phí tham quan Bảo tàng Phụ nữ Việt Nam là bao nhiêu? Ngoài ra Ban tư vấn hãy cung cấp giúp tôi văn bản luật nào quy định vấn đề này để tôi có thể tìm hiểu tường tận hơn. Chân thành cảm ơn!

Ngọc Mỹ - Tiền Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu phí tham quan Bảo tàng Phụ nữ Việt Nam được quy định tại Điều 4 Thông tư 205/2016/TT-BTC quy định thu, nộp, quản lý và sử dụng phí tham quan Bảo tàng Phụ nữ Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

      Mức thu phí tham quan Bảo tàng Phụ nữ Việt Nam quy định như sau:

      1. Đối với người lớn: 30.000 đồng/người/lượt.

      2. Đối với học sinh, sinh viên các trường dạy nghề, trung học chuyên nghiệp, cao đẳng, đại học; hội viên Hội liên hiệp Phụ nữ Việt Nam: 10.000 đồng/người/lượt.

      Trên đây là tư vấn về mức thu phí tham quan Bảo tàng Phụ nữ Việt Nam. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 205/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn