Nguyên tắc tổ chức hội nghị của Viện Kiểm sát nhân dân tối cao

Ngày hỏi:31/10/2019

Tôi đang tìm hiểu các quy định về tổ chức hội nghị tại cơ quan. Cho tôi hỏi nguyên tắc tổ chức hội nghị của Viện Kiểm sát nhân dân tối cao được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 3 Quy định 03/QyĐ-VKSTC năm 2019 thì nguyên tắc tổ chức hội nghị của Viện Kiểm sát nhân dân tối cao như sau:

      1. Bảo đảm thống nhất công tác quản lý các hoạt động đăng ký, phê duyệt và tổ chức hội nghị, hội thảo của VKSND tối cao.

      2. Đảo đảm chất lượng, hiệu quả, chống lãng phí.

      3. Tuân thủ quy định của Nhà nước và VKSND tối cao.

      4. Khuyến khích việc tăng cường tổ chức các hội nghị, hội thảo bằng hình thức trực tuyến.

      Trên đây là quy định về nguyên tắc tổ chức hội nghị của Viện Kiểm sát nhân dân tối cao.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn