Nhiệm kỳ của Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân cấp tỉnh là bao lâu?

Ngày hỏi:03/11/2016

Nhiệm kỳ của Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân cấp tỉnh là bao lâu? Và được quy định cụ thể ở đâu? Em xin nhờ Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn giúp. Em là Nguyễn Anh Tuấn, hiện đang sinh sống và làm việc tại TP.HCM. Địa chỉ email của em là tuan***@gmail.com. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhiệm kỳ của Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân cấp tỉnh đã được quy định cụ thể tại Khoản 3 Điều 66 Luật Tổ chức Viện kiểm sát nhân dân 2014.

      Theo đó, nhiệm kỳ của Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân cấp tỉnh được quy định như sau: nhiệm kỳ của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân cấp tỉnh là 05 năm, kể từ ngày được bổ nhiệm.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về nhiệm kỳ của Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân cấp tỉnh. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Tổ chức Viện kiểm sát nhân dân 2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn