Nhiệm vụ của thành viên Hội đồng thẩm định chương trình bồi dưỡng cán bộ, công chức

Ngày hỏi:06/09/2017

Nhiệm vụ của thành viên Hội đồng thẩm định chương trình bồi dưỡng cán bộ, công chức được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Khánh, sống tại Tp.HCM. Tôi đang tìm hiểu về việc đào tạo cán bộ, công chức, viên chức và tôi có một số thắc mắc nhỏ cần được giải đáp. Cụ thể là: Nhiệm vụ của thành viên Hội đồng thẩm định chương trình bồi dưỡng cán bộ, công chức được quy định ra sao? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi xin chân thành cảm ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)   

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Điều 23 Nghị định 101/2017/NĐ-CP (có hiệu lực ngày 21/10/2017) về đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức thì nhiệm vụ của thành viên Hội đồng thẩm định chương trình bồi dưỡng cán bộ, công chức được quy định như sau:    

    1. Chủ tịch Hội đồng:

    a) Chịu trách nhiệm về hoạt động của Hội đồng;

    b) Tổ chức thẩm định chương trình, tài liệu theo đúng yêu cầu, thời gian quy định;

    c) Phân công nhiệm vụ cho các ủy viên Hội đồng;

    d) Triệu tập và chủ trì các cuộc họp của Hội đồng.

    2. Thư ký Hội đồng:

    a) Giúp Chủ tịch Hội đồng chuẩn bị nội dung, chương trình và tổ chức các cuộc họp của Hội đồng;

    b) Ghi biên bản các cuộc họp của Hội đồng;

    c) Thực hiện các công việc khác do Chủ tịch Hội đồng phân công.

    3. Ủy viên Hội đồng:

    a) Nghiên cứu, chuẩn bị bản nhận xét, đánh giá chương trình, tài liệu;

    b) Tham dự đầy đủ các cuộc họp thẩm định. Trong trường hợp không tham dự được phải gửi Thư ký Hội đồng bản nhận xét, đánh giá của mình trước ngày tổ chức cuộc họp thẩm định.

    Trên đây là nội dung tư vấn về nhiệm vụ của thành viên Hội đồng thẩm định chương trình bồi dưỡng cán bộ, công chức. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Nghị định 101/2017/NĐ-CP.

    Trân trọng! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn