Những hành vi bị cấm khi quản lý, sử dụng trang thiết bị đào tạo tại cơ sở đào tạo trong Quân đội

Ngày hỏi:29/04/2021

Những hành vi bị cấm khi quản lý, sử dụng trang thiết bị đào tạo tại cơ sở đào tạo trong Quân đội bao gồm những hành vi nào? Mong sớm nhận hồi đáp thắc mắc nói trên.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Những hành vi bị cấm khi quản lý, sử dụng trang thiết bị đào tạo tại cơ sở đào tạo trong Quân đội quy định tại Điều 9 Thông tư 09/2021/TT-BQP, cụ thể như sau:

      - Sử dụng trang thiết bị đào tạo không đúng nguyên tắc, mục đích, yêu cầu, quy trình, quy định.

      - Xây dựng kế hoạch, đăng ký, thống kê, kiểm kê, báo cáo trang thiết bị đào tạo không đúng thực tế.

      - Thực hiện cải tiến, cải hoán, điều chuyển trang thiết bị đào tạo khi chưa được cấp có thẩm quyền quyết định.

      - Để lộ, lọt các thông tin bí mật về trang thiết bị đào tạo.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn