Những lễ hội nào phải thông báo với Ủy bản nhân dân cấp tỉnh trước khi tổ chức?

Ngày hỏi:07/09/2018

Những lễ hội nào phải thông báo với Ủy bản nhân dân cấp tỉnh trước khi tổ chức? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không?

Mong mọi người sớm giải đáp giúp tôi thắc mắc trên. 

Xin chân thành cảm ơn!

Huy Hoàng - Bình Thuận

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Khoản 2 Điều 14 Nghị định 110/2018/NĐ-CP về quản lý và tổ chức lễ hội do Thủ tướng Chính phủ ban hành (có hiệu lực từ ngày 15/10/2018) thì những lễ hội phải thông báo với Ủy bản nhân dân cấp tỉnh trước khi tổ chức được quy định như sau:

      Lễ hội truyền thống, lễ hội văn hóa, lễ hội ngành nghề cấp tỉnh, cấp huyện, cấp xã được tổ chức hàng năm phải thông báo với Ủy ban nhân dân cùng cấp trước khi tổ chức lễ hội.

      Trên đây là nội dung trả lời về những lễ hội phải thông báo với Ủy bản nhân dân cấp tỉnh trước khi tổ chức. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Nghị định 110/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn