Niên hạn sử dụng của xe phục vụ Lễ Quốc tang và Lễ tang cấp Nhà nước

Ngày hỏi:14/12/2018

Vua tìm hiểu thì tôi có biết xe phục vụ lễ tang cần bảo đảm trang bị; bảo đảm kỹ thuật; bảo đảm vật tư, ngân sách; bảo đảm xăng dầu; bảo đảm lực lượng, thiết bị. Thế thì niên hạn sử dụng xe phục vụ Lễ Quốc tang và Lễ tang cấp Nhà nước là bao lâu? Rất mong Ban biên tập phản hồi.

(*******@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 3 Điều 4 Thông tư 166/2018/TT-BQP quy định về bảo đảm xe phục vụ Lễ Quốc tang và Lễ tang cấp Nhà nước do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành, có hiệu lực từ 18/01/2019, có quy định niên hạn sử dụng của xe như sau:

      - Xe ô tô phục vụ lễ tang sử dụng không quá 15 năm (kể từ ngày xuất xưởng).

      - Linh xa sử dụng không quá 10 năm phải được sửa chữa, đồng bộ một lần.

      ** Lưu ý: Chất lượng, đồng bộ xe: Xe luôn có tình trạng kỹ thuật tốt, đồng bộ, hình thức đẹp, trang trọng, phù hợp với nhiệm vụ phục vụ lễ tang, truyền thống dân tộc và thuận lợi cho công tác bảo đảm kỹ thuật.

      Trên đây là nội dung tư vấn về niên hạn sử dụng xe. Mong là những thông tin tư vấn sẽ giúp ích cho bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn