Nội dung đào tạo, bồi dưỡng công chức đối với công chức, viên chức kiểm toán

Ngày hỏi:01/03/2018

Nội dung đào tạo, bồi dưỡng công chức đối với công chức, viên chức kiểm toán được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Thành Phong, tôi đang tìm hiểu quy định của pháp luật về quy chế đào tạo, bồi dưỡng của Kiểm toán nhà nước, nhưng có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp và cung cấp thông tin giúp. Cụ thể là nội dung đào tạo, bồi dưỡng công chức đối với công chức, viên chức kiểm toán được quy định như thế nào? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn! 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung đào tạo, bồi dưỡng công chức đối với công chức, viên chức kiểm toán được quy định tại Điều 5 Quyết định 1616/QĐ-KTNN năm 2016 Quy chế đào tạo, bồi dưỡng của Kiểm toán nhà nước, cụ thể như sau:

      - Nội dung đào tạo, bồi dưỡng ở trong nước

      + Lý luận chính trị;

      + Kiến thức, kỹ năng chuyên môn nghiệp vụ;

      + Kiến thức, kỹ năng quản lý nhà nước, quản lý chuyên ngành;

      + Kiến thức về công nghệ thông tin, ngoại ngữ;

      + Các kiến thức, kỹ năng khác.

      - Nội dung bồi dưỡng ở ngoài nước

      + Kiến thức, kinh nghiệm, kỹ năng quản lý hành chính nhà nước, quản lý chuyên ngành;

      + Kiến thức, kinh nghiệm phục vụ công tác kiểm toán và hội nhập quốc tế;

      + Kiến thức về công nghệ thông tin, ngoại ngữ và các kiến thức khác.

      Trên đây là nội dung câu trả lời về nội dung đào tạo, bồi dưỡng công chức đối với công chức, viên chức kiểm toán. Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo tại Quyết định 1616/QĐ-KTNN năm 2016.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn