Nội dung điều chỉnh Quy hoạch phát triển điện lực tỉnh không theo chu kỳ đối với hệ thống điện 110kV

Ngày hỏi:02/05/2017

Nội dung điều chỉnh Quy hoạch phát triển điện lực tỉnh không theo chu kỳ đối với hệ thống điện 110kV được quy định như thế nào?Chào các anh/chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Hiện tôi muốn tìm hiểu những quy định của pháp luật về nội dung, trình tự, thủ tục thẩm định và phê duyệt điều chỉnh quy hoạch phát triển điện lực tỉnh. Vì vậy, tôi có một thắc mắc mong nhận được sự giải đáp từ phía anh/chị trong Ban biên tập. Nội dung điều chỉnh Quy hoạch phát triển điện lực tỉnh không theo chu kỳ đối với hệ thống điện 110kV như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn Ban biên tập Thư Ký Luật.

Khánh Hùng (hung***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung điều chỉnh Quy hoạch phát triển điện lực tỉnh không theo chu kỳ đối với hệ thống điện 110kV được quy định tại Khoản 1 Điều 22 Thông tư 43/2013/TT-BCT quy định nội dung, trình tự, thủ tục lập, thẩm định, phê duyệt và điều chỉnh Quy hoạch phát triển điện lực do Bộ trưởng Bộ Công thương ban hành như sau:

      Điều chỉnh Hợp phần Quy hoạch hệ thống điện 110kV không theo chu kỳ gồm những nội dung chính sau:

      a) Cơ sở pháp lý và sự cần thiết điều chỉnh, bổ sung quy hoạch;

      b) Quy mô, tiến độ và các thông số chính của dự án cần điều chỉnh, bổ sung quy hoạch;

      c) Đánh giá ảnh hưởng của việc điều chỉnh, bổ sung dự án đối với lưới điện tỉnh khi xuất hiện dự án;

      d) Các giải pháp đồng bộ về nguồn, lưới điện khu vực cần điều chỉnh để đảm bảo cung cấp điện;

      đ) Đánh giá hiệu quả kinh tế - xã hội của dự án bổ sung, điều chỉnh;

      e) Kết luận và kiến nghị.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về nội dung điều chỉnh Quy hoạch phát triển điện lực tỉnh không theo chu kỳ đối với hệ thống điện 110kV. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 43/2013/TT-BCT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn