Phạm vi quản lý, bảo vệ đường giao thông nông thôn được xác định như thế nào?

Ngày hỏi:13/08/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Trần Anh, hiện đang phụ trách công việc khuyến nông cho xã nhà. tìm hiểu quy định về việc bảo vệ đường giao thông nông thôn có thắc mắc sau tôi mong muốn nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Cụ thể, phạm vi quản lý, bảo vệ đường giao thông nông thôn được xác định như thế nào?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Phạm vi quản lý, bảo vệ đường giao thông nông thôn được xác định theo quy định tại Điều 10 Thông tư 32/2014/TT-BGTVT hướng dẫn về quản lý, vận hành khai thác đường giao thông nông thôn do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, cụ thể như sau;

    - Các công trình trên đường GTNT;

    - Phạm vi đất dành cho đường bộ, bao gồm hành lang an toàn đường bộ và đất của đường bộ theo quy định của Luật Giao thông đường bộ, Nghị định số 11/2010/NĐ-CP ngày 24 tháng 02 năm 2010 của Chính phủ quy định về quản lý và bảo vệ kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ và Nghị định số 100/2013/NĐ-CP ngày 03 tháng 9 năm 2013 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 11/2010/NĐ-CP ;

    - Hệ thống đèn chiếu sáng lắp đặt trên đường hoặc trên các bộ phận thuộc đường GTNT (nếu có).

    Trên đây là thông tin mà bạn thắc mắc Ban biên tập xin thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn