Phạm vi, thời gian tổ chức đại hội thi đua quyết thắng trong quân đội nhân dân

Ngày hỏi:19/11/2018

Tôi được biết sắp tới sẽ có quy định mới về thi đua, khen thưởng trong quân đội nhân dân. Vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi theo quy định mới thì phạm vi, thời gian tổ chức đại hội thi đua quyết thắng trong quân đội nhân dân được quy định như thế nào? Cảm ơn!

Thùy An - Bình Thuận

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phạm vi, thời gian tổ chức đại hội thi đua quyết thắng trong quân đội nhân dân được quy định tại Điều 9 Thông tư 151/2018/TT-BQP hướng dẫn thi đua, khen thưởng trong Quân đội nhân dân Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành, (có hiệu lực từ ngày 25/11/2018), theo đó:

      1. Đại hội Thi đua Quyết thắng được tổ chức từ cấp trung đoàn và tương đương đến cấp toàn quân.

      2. Đại hội Thi đua Quyết thắng tổ chức định kỳ 05 năm một lần.

      Trên đây là tư vấn về phạm vi, thời gian tổ chức đại hội thi đua quyết thắng trong quân đội nhân dân. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 151/2018/TT-BQP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn