Phiếu khám sức khỏe nghĩa vụ công an nhân dân

Ngày hỏi:22/11/2019

Tôi muốn đăng ký khám sức khỏe nghĩa vụ công an nhân dân, cho hỏi phiếu khám sức khỏe nghĩa vụ công an nhân dân được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 10 Thông tư 45/2019/TT-BCA quy định phiếu khám sức khỏe nghĩa vụ công an nhân dân, cụ thể như sau:

      => Phiếu sức khỏe được in trên giấy trắng khổ A4 (21 x 29,7 cm) theo mẫu quy định tại Mẫu 1 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư 45/2019/TT-BCA.

      *Phiếu sức khỏe gồm 3 phần:

      - Phần I - Sơ yếu lý lịch và tiền sử bệnh tật:

      Phần Sơ yếu lý lịch do Công an cấp huyện ghi;

      Tiền sử bệnh tật: do Trạm y tế xã ghi và chịu trách nhiệm;

      - Phần II - Khám sức khỏe: Hội đồng khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự cấp huyện ghi;

      - Phần III - Bảng tổng hợp: Hội đồng khám sức khỏe cấp huyện ghi ở nửa bên trái và Hội đồng phúc tra sức khỏe của đơn vị nhận quân ghi ở nửa bên phải.

      *Quản lý phiếu sức khỏe nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân

      - Khi chưa tham gia nghĩa vụ Công an nhân dân, phiếu sức khỏe nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân do Công an cấp huyện quản lý;

      - Khi công dân tham gia nghĩa vụ Công an nhân dân, phiếu sức khỏe nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân được giao cho đơn vị nhận quân quản lý.

      *Phiếu sức khỏe nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân có giá trị khi:

      - Ghi theo mẫu đúng quy định;

      - Viết bằng bút mực hoặc bút bi, không được viết bằng bút chì;

      - Chữ viết rõ ràng, không tẩy xóa, không viết tắt;

      - Ghi đầy đủ các nội dung quy định trong phiếu sức khỏe nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân;

      - Không quá 06 (sáu) tháng kể từ ngày Hội đồng khám sức khỏe có kết luận về tình trạng sức khỏe, trừ trường hợp có diễn biến đặc biệt về sức khỏe.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Công an nhân dân
    Bộ công an
    Chiến sĩ Công an
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn