Phụ cấp chức vụ của chủ tịch hội cựu chiến binh xã là bao nhiêu?

Ngày hỏi:09/04/2021

Tôi hiện là chủ tịch hội cựu chiến binh xã. Không biết phụ cấp chức vụ hàng tháng tôi nhận được là 0.1 có đúng không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phụ cấp chức vụ của chủ tịch hội cựu chiến binh xã là bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 7 Nghị định 92/2009/NĐ-CP quy định về phụ cấp chức vụ lãnh đạo như sau:

      Cán bộ cấp xã quy định tại điểm b khoản 1 Điều 5 Nghị định này được hưởng phụ cấp chức vụ lãnh đạo so với mức lương tối thiểu chung như sau:

      - Bí thư đảng ủy: 0,30;

      - Phó Bí thư đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân, Chủ tịch Ủy ban nhân dân: 0,25;

      - Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân: 0,20;

      - Bí thư Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ, Chủ tịch Hội Nông dân, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh: 0,15.

      Như vậy, đối với chủ tịch Hội Cựu chiến binh sẽ được hưởng phụ cấp chức vụ lãnh đạo so với mức lương tối thiểu chung là 0.15. Do đó, anh có thể liên hệ với chủ tịch UBND xã để được yêu cầu được hưởng đúng mức phụ cấp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT