Phụ cấp đặc thù của Trung đội trưởng dân quân từ vệ cơ động được tính từ khi nào?

Ngày hỏi:14/05/2020

Xin chào anh chị, cho em hỏi: Hiện tại tôi nhận quyết định trung đội trưởng dân quân từ vệ cơ động từ 16/04/2020. Vậy tôi sẽ được nhận phụ cấp đặc thù từ khi nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 19 Nghị định 03/2016/NĐ-CP quy định thời gian hưởng phụ cấp đặc thù như sau:

      Thời gian được hưởng phụ cấp đặc thù quốc phòng, quân sự tính từ ngày có quyết định bổ nhiệm và thực hiện cho đến khi có quyết định thôi giữ chức vụ đó; trường hợp giữ chức vụ từ 15 ngày trở lên trong tháng thì được hưởng phụ cấp cả tháng, giữ chức vụ dưới 15 ngày trong tháng thì được hưởng 50% phụ cấp đặc thù quốc phòng, quân sự của tháng đó.

      Như vậy, bạn sẽ được hưởng phụ cấp đặc thù từ ngày được bổ nhiệm giữ Trung đội trưởng dân quân tự vệ cơ động, tức là ngày 16/04/2020.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn