Phụ cấp đối với thuyền viên trên tàu biên phòng khi đi biển

Ngày hỏi:23/12/2019

Nhờ luật sư giúp cho, xin hỏi chế độ phụ cấp đối với tàu viên trên tàu biên phòng ở các hải đội của biên phòng tỉnh khi đi biển ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 3 Thông tư 140/2010/TT-BQP quy định mức phụ cấp đối với quân nhân, công nhân viên chức quốc phòng biên chế trên tàu Hải quân, cụ thể như sau:

      - Mức I: Hoạt động liên tục từ 12 giờ đến 24 giờ được hưởng phụ cấp 100.000 đồng/người/ngày.

      - Mức II: Hoạt động liên tục từ 8 giờ đến dưới 12 giờ được hưởng phụ cấp 70.000 đồng/người/ngày.

      - Mức III: Hoạt động liên tục từ 4 giờ đến dưới 8 giờ được hưởng phụ cấp 40.000 đồng/người/ngày.

      Trên đây là mức phụ cấp tàu viên trên tàu biên phòng ở các hải đội của biên phòng tỉnh khi đi biển.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn