Phụ cấp kiêm nhiệm chức danh của cán bộ cấp xã tối đa là bao nhiêu?

Ngày hỏi:28/01/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi, trong trường hợp một người là cán bộ cấp xã, người đó kiêm thêm một chức vụ khác. Vậy cho hỏi. Đối với những trường hợp đó. Mức phụ cấp kiêm nhiệm chức danh tối đa mà họ nhận được là bao nhiêu? 

    Nội dung này được NHÂN LỰC NGÀNH LUẬT tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 10 Nghị định 29/2013/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 92/2009/NĐ-CP về chức danh, số lượng, chế độ, chính sách đối với cán bộ, công chức ở xã, phường, thị trấn và những người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã, có quy định về vấn đề bạn thắc mắc như sau:

      - Từ ngày có quyết định về việc kiêm nhiệm của cán bộ cấp xã, thì người đó được hưởng thêm mức phụ cấp thâm niên bằng 20% mức lương hiện hưởng công thêm các khoản phụ cấp khác nếu có.

      - Nếu trong trường hợp cán bộ cấp xã phụ cấp thêm nhiều chức danh thì mức phụ cấp không được vượt quá mức 20%.

      => Vậy nên mức phụ cấp kiêm nhiệm chức danh của cán bộ không được vượt quá 20%.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn