Quy cách áo thu đông của cán bộ nam làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân

Ngày hỏi:30/11/2017

Áo thu đông của cán bộ nam làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Quỳnh Chi hiện đang sống và làm việc tại Điện Biên. Tôi đang tìm hiểu về trang phục của cán bộ, công chức làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi áo thu đông của cán bộ nam làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn Ban biên tập. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quy cách áo thu đông của cán bộ nam làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân quy định tại Khoản 2 Điều 4 Thông tư 03/2016/TT-TTCP quy định về trang phục đối với cán bộ, công chức làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân do Thanh tra Chính phủ ban hành, theo đó:

      a) Màu sắc: xanh đen

      b) Chất liệu: vải Gucci, Casimer

      c) Kiểu dáng: dáng áo Vest, kiểu cổ chữ K bẻ hai ve hai cúc cài. Thân trước có 01 túi bổ cơi bên ngực trái và 02 túi bổ cơi có nắp, nắp túi vuốt cạnh tròn, vạt tròn; thân sau may chắp sống lưng, có xẻ sống. Cổ áo được dựng bằng mex, lót toàn bộ áo, có ken vai.

      Hình ảnh minh họa

      Trên đây là tư vấn về quy cách áo thu đông của cán bộ nam làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 03/2016/TT-TTCP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp ích cho bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn