Quy định thế nào về ngày bầu cử

Ngày hỏi:04/07/2016

Pháp luật quy định thế nào về ngày bầu cử?

    Nội dung này được Sở tư pháp Kon Tum tư vấn như sau:

    • Điều 5 Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân quy định: Ngày bầu cử phải là ngày chủ nhật và được công bố chậm nhất là 115 ngày trước ngày bầu cử. 4. Tìm hiểu Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân 7 - Ngày bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021 là chủ nhật, ngày 22/5/2016 (Điều 1 Nghị quyết số 1129/2016/NQ-UBTVQH13 ngày 14/01/2016 của Ủy ban thường vụ Quốc hội khóa XIII về công bố ngày bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021).


    Nguồn:

    Trang thông tin điện tử Sở Tư pháp thuộc Cổng thông tin điện tử tỉnh Kon Tum
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn